Tsallake zuwa abun ciki

Fricassee na alade

fricassee alade, ne mai kayan gargajiya Bolivia. fricassee ne mai yaji broth tare da guda na naman alade, hade da baki chuno da farar mote, ana hada wannan broth tare da koren chili Llajwa.

Yana da babban tasa, wanda kuma aka sani da sunan alade fricassee, sau da yawa kuma ana kiransa kawai tare da kalmar fricassee.

A Bolivia, an shirya Fricasé tare da wasu bambance-bambance, waɗannan zasu dogara ne akan yankin da aka shirya wannan broth. A wasu wuraren ana shirya shi da chili daban-daban, ba tare da yaji ba. Akwai yankuna waɗanda ke ƙara dankali zuwa shirye-shiryen, yankan locoto. Ana amfani da burodin Marraqueta a cikin wasu bambance-bambancen wannan girke-girke, har ma, a wasu lokuta, ana maye gurbin naman alade don nama mai nama.

Mafi mashahuri girke-girke shine paceña, shi ne a na al'ada tasa na birnin La PazAna cinye shi a ƙarshen bukukuwan shekara.

A cikin 'yan ƙasar Bolivia, amfani da wannan broth don magance ciwon daji ya shahara, sun tabbatar da cewa yana da kyau don magance alamun da ke haifar da shan barasa.

Fricassee na alade yana da kyau don cinyewa a cikin hunturu, kayan aikin sa suna samar da jiki tare da bukatun da ake buƙata ta yanayin sanyi.

Naman alade Fricassee Recipe

Plate: Babban.

Kayan abinci: La Paz, Bolivia.

Lokacin shiri: Minti 30.

Lokacin dafa abinci: 2 hours.

Jimlar lokaci: awa 2, mintuna 30

Hidima: 5.

Calories: 278 kcal

Mawallafi: Girke-girke daga Bolivia

El naman alade fricassee Yawanci yana ɗaya daga cikin jita-jita da aka fi so a Bolivia da Peru. Yana da dandano na musamman kuma yana da sauƙin shirya. Hakanan, ba kwa buƙatar kayan abinci da yawa don yin shi. Kawai karanta wannan sakon kuma koya! Mu ne mafi kyawun abokan ku a cikin kicin.

Sinadaran don yin fricassee na alade

para sanya fricassee na alade Kila 1 na alade kawai, 500 grams na chuño, 800 grams na masara, 1 lita na ruwa, 5 grams na barkono, 5 grams na tafarnuwa, 5 grams na ƙasa gishiri, 1 sprig na Mint, 2 tablespoons na breadcrumbs , 3 cloves na tafarnuwa sabo, gram 5 na cumin da barkono mai launin rawaya (zaka iya amfani da garin barkono amma ba a ba da shawarar ba).

Shiri fricassee naman alade mataki-mataki - KYAU BAYANI

Shirya fricassee na alade abu ne mai sauƙi.. Dole ne kawai ku bi matakai masu zuwa zuwa wasiƙar:

  1. Nemo barkono barkono a cikin kwasfa kuma cire duk tsaba. Daga baya, a haɗa su a cikin ruwa mai yawa tare da tafarnuwa 3 cloves.
  2. Ɗauki naman alade, a yanka shi guntu (kokarin yin guda ɗaya a cikin saucer).
  3. Sanya nikakken naman a cikin tukunya da ruwa tare da barkono, tafarnuwa, cumin, mint da gishiri. Bayan haka, bari mu dafa don minti 15 zuwa 20.
  4. Bayan lokaci, ƙara sunan barkwanci da chuño (dole ne a goge shi).
  5. Bar don wani minti 20 zuwa 25 (ko har sai naman yana da daidaito mai kyau) akan matsakaicin zafi. Kuna iya ƙara gurasa don inganta cakuda.

Bayan aiwatar da waɗannan matakai guda 5, kawai cire kuma kuyi hidima don dandana. Yi ƙoƙarin yin shi a cikin kwanuka kuma ƙara burodi don cika tasa.

BAYANIN DA ZA A YI A CIKIN HIS:

  • Ba a ba da shawarar siyan naman alade ko nono ko haƙarƙari ba, wanda zai hana ganima daga karimci.
  • Ba dole ba ne a haɗa chili ta musamman a cikin blender, zaka iya yin ta da hannu.
  • Idan ba a so a yi amfani da gurasar burodi, za ku iya amfani da naman alade (laushi mai laushi) ko sunayen laƙabi.

A ƙarshe, za mu iya kawai tunatar da ku cewa naman alade fricassee Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓin da za ku iya samu yayin da ake son abinci mai inganci, mai gina jiki da tattalin arziki. Gwada shi yanzu kuma ku bar mana sharhi don sanin yadda abin ya kasance!

 

Wasu bambance-bambancen dangane da abubuwan da ake amfani da su na fricassee na alade ko naman alade

Akwai bambance-bambancen wannan jita-jita na Bolivia mai ban sha'awa, kodayake ana kiyaye manyan abubuwan sinadarai da hanyoyin da ke cikin shirye-shiryensa, an lura cewa a wasu yankuna sun haɗa da wasu abubuwan da ba a cikin girke-girke na La Paz, rage adadin wasu ko ba a haɗa su ba. su.

A cikin wasu girke-girke kuma ana lura da cewa za a iya samun bambanci a cikin shirye-shiryen don cimma wani abinci maras nauyi fiye da wanda aka samu tare da girke-girke na La Paz, samun karin abincin brothy.

Wasu cambios wanda aka lura, amma ga sinadaran, a cikin girke-girke daban-daban na fricassee na alade:

  1. .Ara oregano, ƙara da sauran kayan yaji.
  2. Hada kai albasa yankakken yankakken
  3. Amfani Aji Colorado wannan ba yaji ba.
  4. Hada kai albasa kore.
  5. .Ara papas.

Dangane da shirye-shiryen, wasu girke-girke sun nuna ana soya naman alade har sai launin ruwan zinari, kafin a zuba ruwa da sauran kayan abinci, wannan yana ƙara amfani da man fetur a girke-girke.

Haɗa masara, da zarar an riga an yi hidimar tasa, a cikin wannan girke-girken barkono barkono suna tare da masara lokacin yin hidima.

Sanya gurasar burodi a cikin ƙananan kuɗi don yin kauri, kadan kadan.

Este tasa, na asalin Faransanci, ya canza zuwa ga mallake halin yanzu karfi halaye na Bolivia abinci, waɗanda har yanzu ana kiyaye su a cikin bambance-bambancen da suka taso a yankuna daban-daban na ƙasar Bolivia

Darajar abinci mai gina jiki na naman alade

Wani sashi daidai da gram 100:

Calories: 273 Kcal.

Carbohydrates: 0 grams.

Fat: gram 23.

Sunadaran: 16,6 grams.

Calcium: 8 milligrams.

Zinc: 1,8 milligrams.

Iron: 1,3 milligrams

Magnesium: 18 milligrams.

Potassium: 370 milligrams.

Phosphorus: 170 milligrams.

Kayan alade

  1. Naman alade yana da arziki a ciki na gina jiki. Kitsen da ake ci lokacin cin naman alade ya dogara da ɓangaren alade da ake cinyewa. Alade ya mallaki nama tare da ɗan ƙaramin kitse, la'akari da nama durƙusa y wasu masu yawan kitse (lipids)
  2. Alade yana bayarwa sunadaran da ke son tsarin tsoka.
  3. Ba ya da carbohydrates, kuma cin namansa yana barin jin dadi; Wadannan halaye sun sa ya zama abinci mai kyau a cikin abincin waɗanda suke so su rasa nauyi (cinye yanki na alade).
  4. Yana da zinc wanda ya zama dole don kula da kashi, tsoka da kuma hana anemia.

A shawarwarin na cibiyoyin da ke halartar abinci na ɗan adam shine  zaɓi amfani da wuraren da ba su da kyau na alade kuma ku guje wa cin abinci mai kitse.

Shin kun san ...

A cikin shekarar 2014, birnin La Paz ya ayyana Fricasé da sauran shirye-shirye irin su Cinnamon Ice Cream, Api, Chario Paceño, Chicha Morada, Chocolate, Kisitas

da Llajwa al'adun gargajiya na birni.

0/5 (Binciken 0)