Tsallake zuwa abun ciki

Huancaina ta dankalin turawa

Huancaina ta dankalin turawa

Wannan girke-girke na Huancaina ta dankalin turawa Yana ɗaya daga cikin mafi daɗin jita-jita na yau da kullun na Abinci na Peruvian. Ana iya amfani da shi azaman mai farawa ko azaman babban abinci. Ta hanyar sunansa an sa shi yin tunanin cewa ita ce tasa ta Huancayo (Junín), amma saboda dandano na musamman da kuma dadi, wannan girke-girke ya zama sananne a ko'ina cikin Peru kuma a halin yanzu an shirya shi a duk faɗin duniya.

Yaya aka haifi Huancaína Dankali? Wannan shine labarinsa!

An saka nau'i daban-daban game da asalin La papa a la huancaína. Labarin da aka fi sani ya nuna cewa Papa a la Huancaína ya yi hidima a karon farko a lokacin aikin jirgin Lima-Huancayo. A wannan lokacin, mace mai irin tufafin Huancayo za ta shirya jita-jita a kan dafaffen dankali tare da cuku mai tsami da barkono barkono mai launin rawaya. Labarin ya nuna cewa ma'aikatan sun yi mamakin jin daɗinsa da suka yi baftisma a matsayin "Papa a la huancaína", domin wata mace mai suna Huancaína ('yar ƙasar Huancayo) ta shirya shi.

Yadda za a shirya Papa a la Huancaína mataki-mataki?

Shirya wannan girke-girke na Papa a la huancaína yana da sauƙi kuma mai sauri don yi a cikin matakai 5 kawai. Tabbas, muna ba da shawarar ku wanke kayan aikin da kyau kuma ku shirya su a kan teburin shirye-shiryen. Game da kirim, akwai hanyoyi guda biyu don shirya miya huancaína. Na farko shine a soya barkonon rawaya ba tare da jijiya ba, tafarnuwa, albasa da yayyafa mai a cikin kasko. Bayan an soya, a zuba a cikin blender tare da sauran sinadaran don yin kirim na huancaína. Hanya ta biyu ita ce ta sanya kayan aikin kirim ɗin kai tsaye a cikin blender, tabbatar da cewa yana ɗaukar daidaiton da ake so.

Dankali da Huancaína Recipe

Huancaína dankalin turawa, sanyi ne mai farawa wanda aka yi shi da dankali mai laushi (Boiled dankali), an rufe shi da miya wanda ya hada da madara, cuku da barkonon rawaya marar makawa. Yana da cikakkiyar ma'amala ga ɗanɗano mai daɗi Causa, Arroz con Pollo ko Green Tallarin. A cikin wannan girke-girke za ku koyi yadda ake shirya dankalin turawa mai dadi Huacaína mataki-mataki. Don haka fara aiki!

Sinadaran

  • 8 farin dankali ko rawaya dankali zai fi dacewa
  • 5 barkono barkono, yankakken
  • 1 kofin ƙafe madara
  • 1/4 kg gishiri soda crackers
  • 1/2 kofin man fetur
  • 250 grams na sabo ne cuku
  • 4 dafaffen kwai
  • 8 zaitun baƙi
  • 8 ganye letas
  • Salt dandana

Shiri na Dankali a la Huancaína

  1. Za mu fara shirya wannan girke-girke mai dadi don dankalin turawa a la huancaína tare da babban abu, wanda shine dankali. Don yin wannan, za mu wanke dankali da kyau da kuma tafasa har sai sun dahu sosai.
  2. A cikin akwati daban, cire fata daga dankali a hankali, saboda za su yi zafi. Raba dankali a cikin rabi, kamar yadda ƙwai mai wuyar gaske, a baya Boiled. Ajiye na ƴan mintuna.
  3. Don shirya miya huancaína, haɗa barkonon tsohuwa ta ƙara mai, cuku, kukis da madara, har sai kun sami cakuda mai kama ba tare da kullu ba. Ku ɗanɗana kuma ƙara gishiri don dandana.
  4. Don yin hidima, sanya letas a kan farantin karfe (an wanke sosai), kuma a kan su ƙara dankali, rabi, tare da ƙwai mai dafa. Rufe shi da karimci tare da kirim na huancaine. Kuma a shirye! Lokaci ya yi da za a ci abinci!
  5. Don mafi kyawun gabatarwar wannan tasa, sanya zaitun baƙar fata a kan huancaína cream Layer. Za a bar shi don ogle! Ji dadin.

Tips don yin dadi Papa a la Huancaína

  • Idan kirim ɗin dankalin turawa na huancaína ya fito da kauri sosai, ƙara ruwa kaɗan ko madara har sai kun isa daidai. Idan in ba haka ba kirim yana da ruwa sosai, ƙara ƙarin kukis har sai kun sami daidaiton kauri da ake so.
  • Idan ana son samun dafaffen kwai tare da gwaiduwa mai rawaya sosai ba kalar duhu ba, yana da kyau a fara tafasa ruwan har sai ya kai ga tafasa sannan a sanya kwan a cikin tukunyar na tsawon mintuna 10. Nan da nan cire ƙwai a sanya su a cikin wani akwati da ruwan sanyi, a ƙarshe za a kwasfa su a hankali.
  • Don hana dankali daga tabo tukunyar lokacin tafasa ko bushewa, ƙara lemun tsami.
  • Don sanya dankalin ya ɗanɗana, ƙara cokali na gishiri a cikin tukunyar lokacin tafasa.

4.6/5 (Binciken 5)