Tsallake zuwa abun ciki

Abincin Masato na Peruvian

Masato Peruvian

El Masato Peruvian Yana da abin sha mai ƙima wanda aka saba shirya dashi dafaffen rogo, wanda ake hadawa da ruwa, a rika taunawa a baki sannan a bar shi ya tsaya ta yadda yucca sitaci ya zama sugar sannan a karshe ya yi bawul ya rika fitar da barasa.

Wannan nau'i na shiri ya rinjayi a tsakanin kabilun amazoniya na asali, amma duk da haka, kasuwanci ya shirya ana niƙa rogo da kuma ƙara yisti na burodi don ƙwanƙwasa, don haka yana sauƙaƙe cin abinci daga mutanen da ba na ƙabilun Amazon ba, waɗanda ta hanyar da ba ta dace ba suna "ƙin" cin ta, ganin cewa a baya ana tauna rogo.

Wannan shiri, tare da 'yar Jora, Yana da abin sha na shekara dubu kuma mafi zurfi a cikin al'adun Amazonian, don haka a wannan lokacin za ku koyi yadda ake yin shi a kasuwanci, domin ku sani kuma ku ji daɗin daɗin daɗin sa fiye da haruffan rubutu.

Sinadaran suna da yawa asali da dadi don saya, don haka bari mu yi aiki kuma kada mu ɓata lokaci tare da wannan girke-girke

Abincin Masato na Peruvian

Masato Peruvian

Plato Abin sha
Cooking Peru
Lokacin shiryawa 10 mintuna
Lokacin dafa abinci 20 mintuna
Jimlar lokaci 30 mintuna
Ayyuka 6
Kalori 50kcal

Sinadaran

  • 3 kilogiram na yucca
  • 500 g na sukari ko panela
  • 500 ml na ruwan zãfi

Kayayyaki ko kayan aiki

  • Wuƙa
  • Tukunyar dafa abinci
  • Cokali mai yatsu
  • Matsa lamba
  • tulun yumbu

Shiri

  1. wanke rogo da ruwa mai yawa, to cire harsashi y karya cikin kananan guda.
  2. Yanzu, a cikin tukunya, sanya yucca kuma a rufe shi da ruwa. Bari ya dahu har sai ya yi laushi.
  3. a shirye, cire shi daga cikin tukunyar kuma bar shi ya zube a cikin colander.
  4. Ƙara yucca a cikin kwano kuma a daka shi tare da taimakon cokali mai yatsa. Ƙara a hankali sukari, ƙoƙarin haɗa wani sashi tare da ɗayan.
  5. Sannan ƙara dafaffen ruwan sannan ki hada komai sosai har sai kin samu a taushi kullu.
  6. Nan da nan zuba dukan cakuda a cikin tukunyar yumbu y bari marinate na kimanin mako guda.
  7. Bayan macerating don lokacin shawarar, Ki hada kullu da kyau da ruwa kadan sai a tace shi don gujewa kazanta.
  8. Ku bauta wa au naturel a ciki gilashin fadi ko kuma idan zaɓinka ne, ƙara ƙanƙara don samar da abin sha mai sanyi da mai daɗi.

Shawarwari don yin kyau kuma mafi kyawun Masato Peruvian

  • Idan kana daya daga cikin mutanen da suke so dandano mai karfi, za ka iya bari da shiri macerate for kamar 10 kwanakin don haka yana ɗaukar ɗanɗano tare da babban acidity.
  • Don jin daɗin ɗanɗanon giya, ƙara kwalban brandy a cikin cakuda kafin sanya shi zuwa macerateWannan zai ba ka damar shirya shi a cikin ƙananan kwanaki kuma zai ƙara dandano mai zafi ga girke-girke.
  • Da wannan girke-girke za ku iya yi rogo chicha, Bambanci kawai zai kasance kwanakin maceration, tun da chicha kawai kuna buƙatar 3 zuwa 4 kwanaki domin cakuda ya yi laushi.

Tarihin Masato na Peruvian

Masato abin sha ne mai gasasshiyar asalin pre-Hispanic, na cikin gida da kuma wani muhimmin mahimmanci a cikin Peru, Ecuador da Bolivia, wanda a da an yi shi a ƙarƙashin ka'ida ɗaya da chicha, wato, fermentation ya fara ne ta hanyar tauna shi da tofa shi a cikin wiwi ko gungumen da aka sassaka a siffar karamin kwalekwale, inda aka bar shi ya huta na dare ko ma kwanaki da yawa don cimma macecinsa. Wani lokaci wannan girke-girke yana hade da dankalin turawa ko dawa, maimakon amfani da rogo.

Hanya mafi zamani ita ce amfani da sukari da kuma ƙara yisti ko ƙafafu don fara fermentation. Yana ɗaukar kwana ɗaya ko biyu kafin a shirya shi, amma a gaba ɗaya akwai wanda ya yanke shawarar gwada ta kwanaki kaɗan kafin.

Wannan Masato yana dandana yogurt mai tsami ko atole, amma a matsayin ɗan ƙaramin hatsi. Mutane da yawa sun ce Masato yana dandana giya mai tsami, kuma kwatanta shi da dandana ƙasa ko itace.

Abubuwan ban sha'awa na Masato Peruvian

  • A wurare daban-daban na Amazon na Peru yana da cikakken inganci tauna da tofa yucca don samun damar ferment da canza shi da sauri zuwa ga abin sha giya Sagrada.
  • Masato yana zaki da panela don yin duhu. An hana yin amfani da sukari gaba ɗaya, tunda gaba ɗaya yana canza dandano.
  • A Venezuela, suna da Masato bisa shinkafa da masara, wannan ake kira chicha kuma suna cinye shi da madarar madara da garin kirfa.
  • Ba a so a sha masato ga masu ciki ciwon sukarisaboda yawan sikarinsa.
  • A cikin Amazone na Peruvian el masato Ana la'akari da shi azaman abin sha mai gina jiki, yana zuwa don amfani dashi a cikin burin jama'a kuma a cikin bukukuwan kakanni.

Yucca fa'idodi

La cassava shi ne babban sinadarin wannan shiri, wanda dole ne mu haskaka shi lafiya Properties, daga cikinsu akwai:

  • m index of bitamin C kuma daga hadaddun b.
  • Yana da zaren wanda ke rage sha'awa.
  • amfanin da tsarin narkewa
  • Fita da maƙarƙashiya.
  • Yana bayarwa sitaci marar yisti, babban aboki ne ga masu cutar celiac.
  • Yana da arziki a ciki bitamin K, B1, B2 da B5.
  • Yana da mahimmanci samar da magnesium, alli da potassium.
  • Ƙananan abun ciki na mai ya sa ya dace da marasa lafiya tare da kiba.
  • Yana da manufa makamashi abinci ga 'yan wasa.

Yucca contraindications

Manioc ko rogo yana da gina jiki, arha kuma mai daɗi. Yana da kyau ga waɗanda suke da 'yan albarkatu su ci lafiya. amma ya kamata a sha a dafa shi kullum. dalilin da yasa wannan kayan lambu ya ƙunshi cyanide, wanda ke narkar da bayan dafa abinci.

Yanzu, dole ne ku yi hankali musamman da rogo mai ɗaci. Ya ƙunshi abubuwa masu guba; Cyanide ko hydrocyanic acid matakan wanda ke buƙatar tsari mai faɗi fiye da dafa abinci mai sauƙi. Anan, yucca mai ɗaci na iya yin kisa.

Ya kamata ku san yucca mai dadi da daci, Don haka, idan bayan minti 20 na dafa abinci yana da wuya ko kuma yana da ɗanɗano mara kyau lokacin cin abinci, yana da kyau kada a cinye shi.

0/5 (Binciken 0)